Mã ngạch giáo viên tiểu học

     
GDVN- thầy giáo tiểu học hạng III, mã số V.07.03.29, được vận dụng hệ số lương của viên chức loại A1, từ hệ số lương 2,34 đến hệ số lương 4,98.

Bạn đang xem: Mã ngạch giáo viên tiểu học


Bạn phát âm Ngô T. Có showroom ngo…121078
gmail.com hỏi: Tôi có vướng mắc muốn hỏi như sau: Tôi là cô giáo tiểu học tập ra trường từ năm 2000. Tôi học xong cao đẳng tè học với được đưa ngạch V.07.03.08 từ năm 2010, hiện nay tôi tận hưởng lương thông số 3,66. Tôi không tồn tại chứng chỉ hạng III. Bây giờ tôi tất cả bằng đại học và chứng từ hạng II.

Xin hỏi theo Thông bốn 02/2021/TT-BGDĐT thì tôi bao gồm phải học chứng chỉ hạng III không? Xin toà soạn chỉ giúp, tôi xin thực tâm cảm ơn!

*

Nhiều gia sư hỏi về Thông bốn 02//2021/TT-BGDĐT (Ảnh minh họa: Lã Tiến)

Vấn đề chúng ta hỏi, bạn viết cung cấp các quy định liên quan để các bạn tham khảo, như sau:

Thứ nhất: Theo thư bạn trình diễn thì đã “được chuyển ngạch V.07.03.08 từ thời điểm năm 2010”, tuy nhiên theo bọn chúng tôi, bạn đã sở hữu một chút nhầm lẫn tại phần này.

Bởi vì, Thông tứ liên tịch 21/2015/TTLT-BGDĐT-BNV vẻ ngoài mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và công việc giáo viên tiểu học công lập được phát hành được ban hành năm 2015 thì tại Điều 2 của Thông bốn này đã giải đáp giáo viên đái học bao gồm 3 hạng, kia là:

+ thầy giáo tiểu học hạng II – Mã ngạch: V.07.03.07

+ giáo viên tiểu học tập hạng III – Mã ngạch: V.07.03.08

+ thầy giáo tiểu học hạng IV – Mã ngạch: V.07.03.09

Như vậy, bạn có mã ngạch: V.07.03.08, tức là bạn vẫn là cô giáo hạng III cùng được bổ nhiệm ngạch vào thời điểm sau thời điểm Thông tứ có hiệu lực thực thi hiện hành (năm 2015) chứ chưa phải là năm 2010 như thư chúng ta gửi cho tới tòa soạn.

Thứ hai: Điều bạn băn khoăn là hiện giờ mình đã gồm bằng đại học và có chứng từ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và công việc hạng II rồi thì bao gồm phải học chứng từ chức danh nghề nghiệp hạng III tuyệt không?

Theo chỉ dẫn của Thông tư 02/2021/TT-BGDĐT, bạn đang dữ chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III thì đề xuất có chứng từ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chỉnh chức danh công việc và nghề nghiệp hạng III.

Vì hầu hết giáo viên tiểu học tập hạng III cũ (mã số V.07.03.08) được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III mới (mã số V.07.03.29) theo Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT.

Xem thêm: Hướng Dẫn Cách Cắt Tóc Mái Kiểu Hàn Quốc Tại Nhà Chỉ Mất 5 Phút

Hiện nay, bạn đang giữ chức danh nghề nghiệp và công việc hạng III nhưng lại đã có chứng từ bồi chăm sóc theo tiêu chuẩn chỉnh chức danh công việc và nghề nghiệp hạng II thì chứng từ này được bảo lưu khi bạn tham gia thi/xét thăng hạng từ bỏ hạng III lên hạng II, nhưng không thể dùng chứng chỉ hạng II nỗ lực cho chứng từ hạng III.

*
tất cả giáo viên "hoang mang" về quy định chứng chỉ trong Thông tứ 02

Bạn đọc Trần Thu Th. Có thắc mắc như sau: Tôi sẽ là cô giáo tiểu học hạng III, gồm bằng cao đẳng sư phạm với là viên chức từ thời điểm tháng 4/2012, nhưng chưa tồn tại chứng chỉ chức danh nghề nghiệp hạng III.

Vậy xin tòa soạn mang đến tôi hỏi lúc Thông tư 02/2021/TT-BGDĐT được áp dụng thì tôi sẽ tiến hành hưởng lương theo mã ngạch mới nào, xuất xắc vẫn tận hưởng lương cũ? Hiện tôi sẽ theo học đh thì tôi đề xuất học chứng từ bồi chăm sóc theo tiêu chuẩn chỉnh chức danh nghề nghiệp hạng II xuất xắc hạng III?

Hiện ai đang là giáo viên hạng III, mã ngạch là V.07.03.08, lúc Thông tư 02/2021/TT-BGDĐT có hiệu lực thực thi bạn vẫn luôn là giáo viên hạng III, mã số V.07.03.29 nhưng cần thêm chứng từ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chỉnh chức danh nghề nghiệp.

Bạn buộc phải học chứng chỉ bồi chăm sóc theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và công việc hạng III để khớp ứng với hạng của chính mình được xẻ nhiệm.

Xem thêm: Bài Văn Tả Cây Mai Lớp 4 - Tả Cây Hoa Mai Lớp 4 Ngắn Hay Và Ý Nghĩa Nhất

Giáo viên tiểu học hạng III, mã số V.07.03.29, được vận dụng hệ số lương của viên chức nhiều loại A1, từ thông số lương 2,34 đến thông số lương 4,98.